Hành vi trích ghép bản ghi âm, ghi hình, chương trình phát sóng xử phạt thế nào?

31-08-2017 15:32

(Thuonghieu 24h) Câu hỏi: Mới đây tôi phát hiện một đơn vị đã trích ghép chương trình phát sóng của chúng tôi để làm chương trình của họ. Vậy tôi muốn hỏi hành vi trích ghép bản ghi âm, ghi hình, chương trình phát sóng xử phạt thế nào?

Trả lời:

Căn cứ Điều 34 Nghị định 131/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính về quyền tác giả, quyền liên quan quy định về hành vi trích ghép bản ghi âm, ghi hình, chương trình phát sóng cụ thể như sau:

Hành vi trích ghép bản ghi âm, ghi hình, chương trình phát sóng. Ảnh minh họa

" Điều 34. Hành vi trích ghép bản ghi âm, ghi hình, chương trình phát sóng

1. Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với hành vi trích ghép bản ghi âm, ghi hình mà không được phép của chủ sở hữu quyền của nhà sản xuất bản ghi âm, ghi hình.

2. Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với hành vi trích ghép chương trình phát sóng mà không được phép của chủ sở hữu quyền của tổ chức phát sóng.

3. Biện pháp khắc phục hậu quả:Buộc dỡ bỏ bản sao bản ghi âm, ghi hình, chương trình phát sóng vi phạm dưới hình thức điện tử, trên môi trường Internet và kỹ thuật số hoặc buộc tiêu hủy tang vật vi phạm quy định tại Khoản 1 và Khoản 2 Điều này."

Căn cứ pháp lý:Điều 34 Nghị định 131/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính về quyền tác giả, quyền liên quan.

Mọi thông tin chi tiết xin liên hệ:
Trụ sở chính: Công ty CP Phát Triển KH&CN Việt Nam (VIETTSD) - Địa chỉ: 1706 HH2 - Bắc Hà - Tố Hữu Thanh Xuân - Hà Nội;

Điện Thoại: 043.2010.989 
Hotline: 0947 266 568
VP Phía Nam: 24 Trương Quốc Dung – Quận Bình Thạnh – TP Hố Chí Minh
Điện thoại: 0978 680 123

. - Website: www.thuonghieu24h.vn Email: vietnamtsd@gmail.com

Theo Netlaw

Tags: Luật sở hữu trí tuệ,Vi phạm bản quyền trên internet